- รายละเอียด
-
เขียนโดย ธิดารัตน์ กาวไธสง
-
หมวด: #ข่าวกลุ่มอำนวยการ
-
-
ฮิต: 601
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต 4 ร่วมประชุมคณะกรรมการโรคติดต่อจังหวัดบุรีรัมย์
![274265468 1759172464287204 7305787940595172638 n](/images/19-fonn/274265468_1759172464287204_7305787940595172638_n.jpg)
วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2565
นายประยงค์ เลาลักษณ์จรรยา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต 4 มอบหมายให้นายพิทักษ์ สมพร้อม รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต 4 ร่วมประชุมคณะกรรมการโรคติดต่อจังหวัดบุรีรัมย์ ครั้งที่ 4/2565 ณ ห้องประชุมสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบุรีรัมย์ โดยมีนายธัชกร หัตถาธนากูล ผู้ว่าราชการจังหวัดบุรีรัมย์ เป็นประธานการประชุม
![274309985 1759172357620548 4146183867077741795 n](/images/19-fonn/274309985_1759172357620548_4146183867077741795_n.jpg)
![274235473 1759172437620540 8517447681149922947 n](/images/19-fonn/274235473_1759172437620540_8517447681149922947_n.jpg)
ทั้งนี้ เป็นการประชุมเพื่อพิจารณามาตรการการป้องกันและควบคุมโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID - 19) โดยที่ประชุมได้มีมติให้สถาบันการศึกษาทุกประเภท ที่ตั้งอยู่ในเขตพื้นที่จังหวัดบุรีรัมย์ทุกแห่ง ให้จัดการเรียนการสอนในรูปแบบการเรียนผ่านระบบอินเตอร์เน็ต (Online) การเรียนผ่านระบบทางการเรียนทางไกล (On Air) การเรียนผ่านแอปพลิเคชั่นต่าง ๆ (On Demand) และการเรียนแบบจัดใบงานหรือแบบฝึกหัดเป็นชุดให้ผู้เรียนนำไปเรียนรู้ด้วยตนเองที่บ้าน โดยมีผู้สอนคอยติดตามผลเป็นระยะ (On Hand) ได้ตามความเหมาะสม ระหว่างวันที่ 21 กุมภาพันธ์ - 2 มีนาคม 2565 หรือจนกว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงเป็นอย่างอื่น