วันที่ ๘ มีนาคม ๒๕๖๗ เวลา ๐๙.๐๐ น.
นายชวลิต เจนเจริญ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต 4 มอบหมายให้นายเอกอนันต์ ปุริตังสันโต รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต 4 เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมเดินทางไกลและการเข้าฐานผจญภัยลูกเสือ – เนตรนารีสามัญ กลุ่มโรงเรียนอำเภอบ้านใหม่ไชยพจน์ ๑ ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๖ โดยมีนายทานิน จันทะขาล ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดวนาสันต์ (โศกนาคสามัคคี) ประธานกลุ่มโรงเรียนบ้านใหม่ไชยพจน์ ๑ กล่าวรายงาน ณ ค่ายลูกเสือชั่วคราว โรงเรียนวัดสุคันธารมย์ อ.บ้านใหม่ไชยพจน์ จ.บุรีรัมย์
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2024/03/S__15998992_0-1024x684.jpg)
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2024/03/S__15999006_0-1024x684.jpg)
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2024/03/S__15999011_0-1024x684.jpg)
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2024/03/S__15999020_0-1024x684.jpg)
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2024/03/S__15999031_0-1024x684.jpg)
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2024/03/S__15999032_0-1024x684.jpg)