วันที่ 10 เมษายน 2567 นายชวลิต เจนเจริญ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต 4 นำคณะผู้บริหารและบุคลากรทางการศึกษาร่วมทำบุญเจริญพระพุทธมนต์ ถวายปิ่นโต ถวายสังฆทานพระสงฆ์ 9 รูป ไหว้พระพุทธรูปประจำสำนักงาน และจัดกิจกรรมรดน้ำขอพร เนื่องในวันสงกรานต์ ปี 2567 เพื่อเป็นสิริมงคลและเป็นการสืบสานประเพณีอันดีงามของไทย ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต 4
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2024/04/DSC00081-1024x683.jpg)
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2024/04/DSC00142-1024x683.jpg)
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2024/04/DSC00233-1024x683.jpg)
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2024/04/DSC00342-1024x683.jpg)
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2024/04/DSC00400-1024x683.jpg)
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2024/04/DSC00460-1024x683.jpg)