วันที่ 29 พฤศจิกายน 2566
นายชวลิต เจนเจริญ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต 4 พร้อมด้วยนายวุฒิชัย สารุสุข, นายเอกอนันต์ ปุริตังสันโต และ ดร.พิทักษ์ สมพร้อม รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต 4 ร่วมกับคณะกรรมาธิการการศึกษาสภาผู้แทนราษฎร ลงพื้นที่รับฟังความคิดเห็น ปัญหาจากผู้บริหารสถานศึกษา คณะครูและนักเรียน เพื่อนำไปสู่การจัดทำกฎหมายว่าด้วยกฎหมายการศึกษาแห่งชาติ ณ โรงเรียนขนาดเล็กใน อ.พุทไธสง อ..นาโพธิ์ และ อ.บ้านใหม่ไชยพจน์ โดยมีนายโสภณ ซารัมย์ สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรจังหวัดบุรีรัมย์ เขต 5 เป็นประธานฯ
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2023/11/405928585_242631482171213_1957191177283956902_n.jpg)
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2023/11/406205662_242631635504531_9027185885605539117_n.jpg)
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2023/11/406227667_242631685504526_454226331367117048_n.jpg)