วันที่ 4 มีนาคม 2567 เวลา 13.30 น.
นายชวลิต เจนเจริญ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต 4 มอบหมายให้ นายเอกอนันต์ ปุริตังสันโต รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต 4 และศึกษานิเทศก์ ร่วมประชุมผ่านระบบ Video Conference การสร้างความเข้าใจเรื่องการจัดการศึกษาเรียนรวม โดยมี ว่าที่ร้อยตรีธนุ วงษ์จินดา เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานเปิดการประชุมและบรรยายพิเศษ การสร้างความเข้าใจเรื่อง การจัดการศึกษาเรียนรวม และการปฏิบัติที่ถูกต้องร่วมกันของสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาและสำนักบริหารงานการศึกษาพิเศษ เพื่อร่วมกันสร้างพื้นที่ปลอดภัยในโรงเรียน และการนำนโยบาย “เรียนดี มีความสุข” ลงสู่การปฏิบัติที่เป็นรูปธรรมร่วมกัน ณ ห้องประชุมฮักกัน สุขใจ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต 4
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2024/03/S__15884435_0-1024x684.jpg)
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2024/03/S__15884437_0-1024x684.jpg)
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2024/03/S__15884438_0-1024x684.jpg)