วันที่ 1 ธันวาคม 2566 เวลา 13.00 น.
นายชวลิต เจนเจริญ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต 4 เป็นประธานการประชุมโรงเรียนขนาดเล็ก ณ ห้องประชุมฮักกัน รวมใจ
ทั้งนี้ เป็นการประชุมเพื่อพิจารณาการดำเนินการจัดซื้อจัดจ้าง โดยมอบอำนาจเกี่ยวกับการจัดซื้อจัดจ้างและการบริหารพัสดุภาครัฐ ให้ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาเป็นผู้ดำเนินการแทนโรงเรียนขนาดเล็ก (การดำเนินงานด้านเอกสาร หลักฐาน, การบันทึกรายงานในระบบ e-GP, การบันทึก Po ในระบบ New GFMIS Thai) ตามคำสั่งมอบอำนาจ สพฐ. เพื่อลดภาระการบริหารจัดการของโรงเรียนขนาดเล็ก ระยะแรก เริ่มในโรงเรียนที่มีนักเรียนไม่เกิน 60 คน
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2023/12/S__14221877-1024x684.jpg)
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2023/12/S__14221882_0-1024x684.jpg)
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2023/12/S__14221886_0-1024x684.jpg)
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2023/12/S__14221965_0-1024x684.jpg)
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2023/12/S__14221970_0-1024x684.jpg)
![](https://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2023/12/S__14221977-1024x684.jpg)