วันที่ 15 มิถุนายน 2566 เวลา 09.00 น.นายบุญถิ่น มหาสาโร ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาบุรีรัมย์ เขต 4 เป็นประธานเปิดโครงการ “วันแห่งความภาคภูมิใจ” ณ หอประชุมอเนกประสงค์ รร.วัดหงษ์ อ.พุทไธสงในการนี้ ได้มอบเกียรติบัตรแก่สถานศึกษา ผู้บริหาร ครู และนักเรียนในสังกัด อ.พุทไธสง อ.นาโพธิ์ และ อ.บ้านใหม่ไชยพจน์ ที่มีผลงานด้านวิชาการ ทั้งการสอบระดับชาติ O-NET NT และ RT ที่มีคะแนนเฉลี่ยสูงกว่าระดับประเทศ และงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 70 ที่ได้รับเหรียญทอง
![](http://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2023/06/S__11206884-1024x684.jpg)
![](http://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2023/06/S__11206885-1024x684.jpg)
![](http://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2023/06/S__11206964-1024x684.jpg)
![](http://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2023/06/S__11207053-1024x684.jpg)
![](http://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2023/06/S__11207077-1024x684.jpg)
![](http://www.brm4.go.th/new/wp-content/uploads/2023/06/S__11207084-1024x684.jpg)